- วันที่ 20 เดือนมิถุนายน 2567 เทศบาลตำบลนาใน ได้ดำเนินงานจัดโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย ประจำปีงบประมาณ 2567 สนองตามพระปณิธานของ ศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณ์วลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี โดยมีนายชาติชาย โถตันคำ นายกเทศมนตรีตำบลนาใน เป็นประธานเปิดโครงการฯ โดยจัดกิจกรรมอบรมอาสาสมัครฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า เพื่อพัฒนาความรู้และมีทักษะที่ถูกต้องในการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าได้รับการอนุเคราะห์วิทยากรผู้ให้ความรู้จากสำนักงานปศุสัตว์อำเภอพรรณานิคม จังหวัดสกลนคร20 มิถุนายน 2567
- วันที่ 21 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. เทศบาลตำบลนาใน ได้จัดทำพิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและสมเด็จพระนางเจ้าฯพระบรมราชินี โดย นายชาติชาย โถตันคำ นายกเทศมนตรีตำบลนาใน เป็นประธานในพิธีมอบให้แก่ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กฯ ในสังกัดเทศบาลตำบลนาใน ทั้ง 6 ศูนย์ เพื่อปลูกฝังค่านิยมอันดีให้เด็กและเยาวชนได้ตระหนักถึงความสำคัญของสถาบันพระมหากษัตริย์ และน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้ ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลนาใน21 พฤษภาคม 2567
- วันที่ 17 พฤษภาคม 2567 เวลา 14.00 น. เทศบาลตำบลนาใน ให้ความช่วยเหลือประชาชน ในเขตพื้นที่ตำบลนาใน กรณีวาตภัยโดยนายชาติชาย โถตันคำ นายกเทศมนตรีตำบลนาใน มอบให้ นายปราโมทย์ วงศรีลา นายบริรักษ์ ศรีเที่ยวไทย รองนายกเทศมนตรีตำบลนาใน และ นายไกรทอง ศิริบำรุง ปลัดเทศบาลตำบลนาใน มอบเงินเยียวยาให้กับผู้ประสบภัยพิบัติทาง ธรรมชาติ จำนวน 51 ราย ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลนาใน17 พฤษภาคม 2567
- วันพุธ ที่ 15 พฤษภาคม 2567 เวลา 15.00 น. สมาคมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแห่งประเทศไทย นำโดย ดร.ชูพงศ์ คำจวง นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสถลนคร พร้อมคณะมอบถุงยังชีพช่วยเหลือผู้ประสบวาตภัยในพื้นที่ตำบลนาใน อำเภอพรรณนานิคม จังหวัดสกลนคร จำนวน 51 ชุด เพื่อ บรรเทาความเดือดร้อนในเบื้องต้นให้กับผู้ประสบวาตภัย ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลนาใน16 พฤษภาคม 2567
- วันพฤหัสบดี ที่ 28 มีนาคม 2567 นำโดย นายชาติชาย โถตันคำ นายกเทศมนตรีตำบลนาใน คณะผู้บริหาร ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงานจาก รพ.สต.บ้านโพนงาม และเทศบาลตำบลนาม่อง อำเภอกุดบาก จังหวัดสกลนคร ผู้เข้าร่วมดูงานจำนวน 35 คน ในกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เรื่องการบริหารจัดการขยะ บรรยายโดย นายไกรทอง ศิริบำรุง ปลัดเทศบาลตำบลนาใน โดยกิจกรรมและการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ได้จัดขึ้น ณ ห้อง ประชุมเทศบาลตำบลนาใน28 มีนาคม 2567
- วันที่ 15 พฤศจิกายน พ.ศ.2566 หลวงตาบุญชื่น ปัญญาวุฑโฒ บิณฑบาต ณ เทศบาลตำบลนาใน นำโดยนายชาติชาย โถตันคำ นายกเทศมนตรีตำบลนาใน และพุทธศาสนิกชนร่วมถวายภัตตาหารเช้า ร่วมฟังพระธรรมเทศนา จากหลวงตาบุญชื่น ปัญญาวุฑโฒ พร้อมถวายปัจจัยสมทบทุนในการบริจาคเครื่องมือแพทย์ โดย กลุ่มงานศัลยกรรมระบบทางเดินปัสสาวะ โรงพยาบาลสกลนคร16 พฤศจิกายน 2566
- เทศบาลตำบลนาใน จัดโครงการคลองสวยน้ำใส คนไทยมีความสุข ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ณ อ่างเก็บน้ำห้วยโคกบ้านผักคำกูหมู่ 9 วัน พุธ ที่ 13 กันยายน 2566 เวลา 08.30 น. นายชาติชาย โถตันคำ นายกเทศมนตรีตำบลนาใน เป็นประธานในการเปิดโครงการคลองสวยน้ำใส คนไทยมีความสุข โดยมีผู้เข้าร่วม กิจกรรมประกอบด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิสภาเทศบาล ส่วนราชการตำบลนาใน ผู้นำชุมชน ประชาชนกลุ่มผู้ใช้น้ำ บ้านผักคำภู หมู่ 6 หมู่ 9 หมู่ 11 และพนักงานเทศบาล การดำเนินงานตามโครงการสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี14 กันยายน 2566
- วันจันทร์ ที่ 21 สิงหาคม 2566 ส.ต.อ.หญิง สุธาทิพย์ สุรันนา เจ้าพนักงานป้องกัน การทุจริตชำนาญการ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงาน ป.ป.ช.ประจำจังหวัด สกลนคร พร้อมคณะ มาติดตามการใช้งบประมาณเงินอุดหนุนเฉพาะกิจที่ได้รับจัดสรรตาม พระราชบัญญัติงบประมาณรายจ่ายประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ที่เทศบาลตำบลนาใน ในการนี้สำนักงาน ป.ป.ช.ประจำจังหวัดสกลนคร ได้ตรวจขั้นตอนและแนวทางปฏิบัติ เกี่ยวกับการดำเนินโครงการที่ใช้งบประมาณเงินอุดหนุนเฉพาะกิจ ส่วนผลการลงสุ่มตรวจ พื้นที่เป็นไปตามแบบแปลนเรียบร้อยดี22 สิงหาคม 2566
- วันศุกร์ ที่ 18 สิงหาคม 2566 นายชาติชาย โถต้นคำ ประธานคณะกรรมการกองทุนหลัก ประกันสุขภาพเทศบาลตำบลนาใน และนายไกรทอง ศิริบำรุง ปลัดเทศบาลตำบลนาใน ร่วมประชุม เครือข่าย อสม. และมอบวัสดุ อุปกรณ์ทางการแพทย์ “โครงการศูนย์บริการ อาสาสมัครสาธารณสุข ประจำหมู่บ้าน ประจำปี 2566 ให้กับประธาน อสม.แต่ละหมู่บ้าน ทั้ง 11 แห่ง18 สิงหาคม 2566
- วันพฤหัสบดี ที่ 17 สิงหาคม 2566 หลังจากเลิกประชุมคณะกรรมการฯ ศูนย์ EOC นำโดยนายกเทศมนตรีตำบลนาใน ผู้ช่วยสาธารณสุขอำเภอพรรณานิคม ผอ.รพ.สต.บ้านหนองผือ ผอ.รพ.สต.บ้านผักคำกู อสม.ในพื้นที่ เจ้าหน้าที่เทศบาล ตำบลนาใน ออกรณรงค์โรคไข้เลือดออก ดำเนินการสำรวจ และทำลายแหล่งลูกน้ำ ยุงลาย ที่บ้านอูนดง หมู่ที่ 1 ตำบลนาใน อำเภอพรรณานิคม จังหวัดสกลนคร18 สิงหาคม 2566
- วันพฤหัสบดี ที่ 17 สิงหาคม 2566 นำโดย นายชาติชาย โถตันคำ นายกเทศมนตรีตำบลนาใน เป็นประธานในการประชุมแนวทางการดำเนินการป้องกัน โรคไข้เลือดออก โดยมี ผู้ช่วยสาธารณสุขอำเภอ หัวหน้าสำนักปลัดเทศบาล กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผอ.รพ.สต. อสม. อปพร.และเจ้าหน้าที่สำนักปลัดเทศบาล เข้าร่วมประชุม ณ ห้อง ประชุมเทศบาลตำบลนาใน17 สิงหาคม 2566
- วันพุธ ที่ 16 สิงหาคม 2566 เวลา 06.00 น. นำโดย นายยรรยง พรมศร นายอำเภอพรรณานิคม ร่วมกับเทศบาลตำบลนาใน ดำเนินงานโครงการสร้างจิตสำนึกต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ เพื่อถวายพระพรแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชรมหาวัชรราชธิดา ให้ทรงหายพระอาการประชวร ณ วัดแจ้งโพธิ์ชัย บ้านผักคำภูใหม่ หมู่ที่ 9 ตำบลนาใน อำเภอพรรณานิคม จังหวัดสกลนคร17 สิงหาคม 2566
- วันอังคาร ที่ 8 สิงหาคม 2566 เทศบาลตำบลนาใน ออกบริการพ่นน้ำยาหมอกควัน เพื่อกำจัดยุงลาย ซึ่งเป็น พาหะนำของเชื้อไข้เลือดออก ในรัศมีพื้นที่ 100 เมตร ที่พบผู้ป่วย ในชุมชนบ้านอนดง หมู่ที่ 1 และบ้านผักคำภู หมู่ที่ 11 โดยได้รับการประสานงาน จาก รพ.สต.บ้านผักคำกู ปัญหาอุปสรรคที่พบฝนตก ทำให้การพ่นน้ำยาไม่ ตรงเวลา และอาจไม่ได้ผลเท่าที่ควร9 สิงหาคม 2566
- วันที่ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2566 เวลา 09.00 น. เทศบาลตำบลนาใน โดยอำนวยการของ นายชาติชาย โถตันคำ นายกเทศมนตรีตำบลนาใน มอบหมายให้ นายบริรักษ์ ศรีเทียวไทย นายสุวรรณรงค์ บุญโคดม ที่ปรึกษานายกเทศมนตรีตำบลนาใน พร้อมด้วยสำนักปลัดเทศบาล งานป้องกันฯ พนักงานเทศบาล เจ้าหน้าที่ ได้ลงพื้นที่มอบถุงยังชีพและสิ่งของเพื่อช่วยเหลือ ชาวบ้านกรณีบ้านเรือนได้รับความเสียหายจากเหตุวาตภัย11 พฤษภาคม 2566
- วันที่ 25 เมษายน 2566 เวลา 09.00 น. ทศบาลตำบลนาใน โดยอำนวยการของ นายชาติชาย โถต้นคำ นายกเทศมนตรีตำบลนาใน ร่วมกับ สถาบันพระปกเกล้าจังหวัดสกลนคร จัดอบรมโครงการความมั่นคงทางอาหารเกษตร ปลอดภัย เพื่อความมั่นคงของเศรษฐกิจครัวเรือน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ให้กับ ผู้นำชุมชน สมาชิกสภา และสมาชิกกลุ่มอาชีพต่างๆ ในเขตพื้นที่ตำบลนาใน จำนวน 23 กลุ่ม โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการส่งเสริมและพัฒนาความรู้ เพิ่มประสิทธิภาพความรู้ ความสามารถทักษะของกลุ่มเกษตรกร สร้างแหล่งอาหารให้เพียงพอกับความต้องการของ ครัวเรือนและชุมชน ผลการดำเนินการเป็นไปด้วยความเรียบร้อย27 เมษายน 2566
- 28 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 น. เทศบาลตำบลนาใน โดยอำนวยการของ นายชาติชาย โถตันคำ นายกเทศมนตรีตำบลนาใน พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ส่วนราชการ ผู้อำนวยการ สถานศึกษา จัดโครงการประชุมผู้นำชุมชน คณะกรรมการหมู่บ้านและส่วนราชการในพื้นที่ตำบล นาใน ณ ศาลาประชาคมบ้านนาใน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อปรึกษาหารือข้อราชการต่าง ๆ ที่ เกี่ยวข้อง ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย30 มีนาคม 2566
- วันที่ 19 มกราคม 2566 เวลา 09.00 น. เทศบาลตำบลนาใน โดยอำนวยการของ นายชาติชาย โถต้นคำ นายกเทศมนตรีตำบลนาใน มอบหมาย รองปลัดเทศบาล พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ พนักงานจ้าง นำมวลชนจิตอาสาตำบลนาใน เข้าร่วมกิจกรรมพัฒนาทำความสะอาดสถานที่ ณ บ้านดอนกอย ต.สว่าง อ.พรรณนานิคม จ.สกลนคร เพื่อเตรียมการรับเสด็จ ผลการดำเนินงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อย26 มกราคม 2566
- วันที่ 14 มกราคม 2566 ทศบาลตำบลนาใน โดยอำนวยการของ นายชาติชาย โถตันคำ นายกเทศมนตรีตำบลนาใน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา ผู้นำชุมชน หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ พนักงานจ้าง สถานศึกษา และประชาชน เด็กเยาวชนในเขตพื้นที่ตำบลนาใน ร่วมกิจกรรม วันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566 เพื่อส่งเสริมให้เด็กและเยาวชนได้แสดงความสามารถ กล้าแสดงออก และมีพัฒนาการที่ดีสมวัย ผลดำเนินการเป็นไปด้วยความเรียบร้อย16 มกราคม 2566